UKWELI WA DILI LA FEITOTO LILIPOFIKIA MPAKA SASA

Kiungo mshambuliaji wa Azam FC, Feisal Salum ‘Fei Toto’, ameendelea kuwa miongoni mwa majina yanayotawala gumzo la usajili kuelekea msimu wa 2026/27, huku tetesi zikimhusisha na vigogo wa soka nchini, Simba SC na Yanga SC.
Kwa siku za hivi karibuni, mijadala kuhusu mustakabali wa Fei Toto imeongezeka, huku taarifa mbalimbali zikidai kuwa klabu hizo mbili zimekuwa zikifuatilia kwa karibu uwezekano wa kumpata nyota huyo. Hata hivyo, hadi sasa hakuna uthibitisho rasmi unaoonyesha kuwa Fei Toto amesaini mkataba na Simba au Yanga.
Fei Toto, ambaye kwa sasa anaendelea kuitumikia Azam FC, si mara ya kwanza kuhusishwa na klabu hizo mbili. Jina lake limekuwa likitajwa katika vipindi mbalimbali vya usajili, jambo ambalo limeifanya hatma yake kuwa moja ya masuala yanayofuatiliwa kwa karibu na mashabiki wa soka Tanzania.
SIMBA YAINGIA KWENYE GUMZO
Kwa upande wa Simba, taarifa mbalimbali zimeendelea kumtaja Fei Toto kama mmoja wa wachezaji wanaoweza kuingia kwenye mipango ya klabu hiyo katika dirisha la usajili.
Tetesi hizo zimekuwa zikichochewa zaidi na taarifa za mitandaoni zinazodai kuwa Simba ina nia ya kumrejesha Fei Toto katika kikosi chake baada ya awali kumfuatilia kwa karibu. Hata hivyo, taarifa hizo bado hazijafikia hatua ya tangazo rasmi kutoka kwa klabu au mchezaji.
NA YANGA JE?
Yanga pia imeendelea kutajwa katika sakata hilo kutokana na historia ya Fei Toto na klabu hiyo.
Nyota huyo aliwahi kuichezea Yanga kabla ya kuhamia Azam FC, hivyo uwezekano wa kurejea Jangwani umekuwa ukizua mjadala mkubwa kila dirisha la usajili linapofunguliwa.
Ripoti ya hivi karibuni pia imeeleza kuwa Yanga imekuwa ikimtazama Fei Toto miongoni mwa chaguo zake, ingawa klabu hiyo pia inahusishwa na kiungo mwingine, Mohamed Zoungrana wa MC Alger.
FEI TOTO ATAISHIA WAPI?
Kwa sasa, swali kubwa linalobaki ni kama Fei Toto ataendelea na maisha yake Azam FC au atabadilisha klabu kuelekea msimu mpya.
Kinachofanya sakata hilo kuwa kubwa zaidi ni historia yake na Yanga pamoja na kuvutiwa kwake na Simba, hali inayoweza kuifanya dirisha la usajili kuwa na mvuto mkubwa endapo moja ya klabu hizo itaamua kuweka ofa rasmi.
Hata hivyo, hadi pale klabu husika au Fei Toto mwenyewe atakapotoa taarifa rasmi, taarifa za kuhamia Simba au Yanga zinapaswa kuchukuliwa kama tetesi za usajili, si usajili uliokamilika.
Kwa sasa, macho ya mashabiki yameelekezwa kwa Azam FC na Fei Toto kusubiri kujua kama nyota huyo ataendelea kuwa sehemu ya kikosi cha Wana Lamba Lamba au atachagua changamoto mpya msimu wa 2026/27.






