List ya Wachezaji wanaowania Ballon d’Or 2026, Hii Ni Moto wa Balaa

Mbio za kuwania tuzo ya Ballon d’Or 2026 zimeingia katika hatua muhimu, huku dunia ya soka ikisubiri kutangazwa kwa orodha rasmi ya wachezaji 30 watakaowania tuzo hiyo yenye heshima kubwa zaidi kwa mchezaji binafsi.
Orodha hiyo inatarajiwa kutangazwa Jumanne, Septemba 8, 2026, huku France Football na Ballon d’Or wakitarajiwa kuweka wazi majina ya wachezaji 30 watakaowania tuzo hiyo.
Miongoni mwa wachezaji wanaotajwa kuwa na nafasi kubwa katika mbio za mwaka huu ni Harry Kane, Lamine Yamal, Kylian Mbappé, Michael Olise, Erling Haaland, Rodri, Khvicha Kvaratskhelia na Ousmane Dembélé.
Kane aongoza mbio
Harry Kane anaingia katika mbio hizo akiwa mmoja wa vinara wakubwa baada ya msimu wenye kiwango cha juu akiwa na Bayern Munich. Mshambuliaji huyo wa England amekuwa akitajwa kama mmoja wa wagombea wakuu wa tuzo hiyo, huku baadhi ya tathmini za kabla ya orodha rasmi zikimweka kileleni.
Yamal naye kwenye kinyang’anyiro
Nyota wa Barcelona, Lamine Yamal, anaendelea kuvutia kutokana na kiwango chake katika klabu na timu ya taifa. Umri wake mdogo pamoja na mafanikio aliyoyapata katika kipindi cha msimu vinamfanya kuwa mmoja wa wachezaji wanaotazamwa kwa karibu katika mbio hizi.
Mbappé, Haaland na wengine
Kylian Mbappé pia anatajwa miongoni mwa wagombea wakubwa, huku kiwango chake binafsi kikimuweka kwenye mjadala wa tuzo hiyo. Erling Haaland, Michael Olise, Rodri, Khvicha Kvaratskhelia na Ousmane Dembélé ni miongoni mwa majina mengine yanayotajwa katika mjadala wa Ballon d’Or ya mwaka huu.
Dembélé anaingia kwenye mjadala huo akiwa ndiye mshindi wa Ballon d’Or ya mwaka 2025, hivyo macho yatakuwa kwake kuona kama ataweza kutetea taji hilo.
Sherehe kufanyika London
Sherehe za Ballon d’Or 2026 zimepangwa kufanyika Oktoba 26, 2026 jijini London, Uingereza. Itakuwa mara ya kwanza kwa hafla hiyo kufanyika London, ikiwa ni sehemu ya maadhimisho ya miaka 70 tangu tuzo hiyo ilipoanzishwa mwaka 1956.
Mshindi wa mwaka huu atachukua nafasi ya Dembélé na kuwa mshindi wa 70 wa Ballon d’Or katika historia ya tuzo hiyo.
Orodha kamili ya wachezaji 30 itakapowasilishwa rasmi, ushindani utaanza kuonekana kwa uwazi zaidi na mjadala wa nani anayestahili kutwaa tuzo hiyo utaingia katika hatua mpya.






