HIKI HAPA KIKOSI CHA YANGA KITAKACHOANZA MCHEZO DHIDI YA SIMBA NGAO YA JAMII

Young Africans (Yanga) leo, Jumatano Agosti 12, 2026, inatarajiwa kushuka dimbani dhidi ya Simba SC katika mchezo wa Ngao ya Jamii utakaochezwa kwenye Uwanja wa New Amaan Complex, Zanzibar. Mchezo huo unatarajiwa kuanza saa 2:30 usiku kwa saa za Afrika Mashariki na utafungua rasmi msimu wa 2026/27.
Yanga, ambao wanaingia kwenye mchezo huo kama mabingwa wa NBC Premier League msimu uliopita, wanaonekana kuwa na matumaini ya kutetea Ngao ya Jamii baada ya kuifunga Simba katika mchezo wa mwaka uliopita. Kocha wa Yanga, Manqoba Mngqithi, amesema timu yake iko tayari kwa changamoto hiyo.
Katika kikosi chake, Mngqithi anaweza kuwaweka wachezaji wenye uzoefu pamoja na nyota wapya, huku mshambuliaji mpya Peter Shalulile akiwa miongoni mwa wachezaji wanaotarajiwa kupewa jukumu kubwa katika safu ya ushambuliaji. Shalulile mwenyewe amesema yuko tayari kuanza safari yake Yanga kwa mtihani wa Simba.
Kikosi kinachotabiriwa kuanza
Kipa:
Djigui Diarra
Mabeki:
Bakari Mwamnyeto
Dickson Job
Lomarisa
Viungo:
Mudathir Yahya
Duke Abuya
Pacôme Zouzoua
Washambuliaji:
Maxi Nzengeli
Peter Shalulile
Andy Boyeli
Kwa mtazamo wa mfumo, Yanga inaweza kutumia 4-3-3, ikiwa na Diarra langoni, Mwamnyeto na Dickson Job katikati ya ulinzi, huku Mudathir akisaidia kusawazisha kiungo na Zouzoua kupewa nafasi ya kuendesha mashambulizi.
Mbele, kasi ya Maxi Nzengeli na Andy Boyeli inaweza kuwa silaha muhimu kwa Yanga, huku Shalulile akitarajiwa kuwa mchezaji wa mwisho katika mashambulizi.
Hata hivyo, hiki ni kikosi cha utabiri na siyo kikosi rasmi. Kocha Mngqithi anaweza kufanya mabadiliko kabla ya mchezo kuanza.
Mchezo huu una umuhimu mkubwa kwa timu zote mbili kwani unawakutanisha mabingwa wa ligi na washindi wa CRDB Federation Cup msimu uliopita, huku kila upande ukilenga kuanza msimu mpya kwa kutwaa taji.






